

Thuốc long đờm Exomuc 200mg hộp 30 gói

Thông tin sản phẩm
Danh mục
Thuốc ho, long đờm
Thuốc cần kê toa
Không
Hoạt chất
acetylcystein
Dạng bào chế
Cốm pha hỗn dịch uống
Công dụng
Điều trị rối loạn chất tiết phế quản, đặc biệt trong các bệnh phế quản cấp: viêm phế quản cấp và đợt cấp của bệnh phế quản phổi mãn.
Thương hiệu
Sophartex
Nước sản xuất
Pháp
Hạn dùng
36 tháng kể từ ngày sản xuất.
Mọi thông tin trên đây chỉ mang tính chất tham khảo. Việc sử dụng sản phẩm phải tuân theo hướng dẫn của bác sĩ, dược sĩ hoặc nhân viên y tế.
Công dụng/Chỉ định
Điều trị rối loạn chất tiết phế quản, đặc biệt trong các bệnh phế quản cấp: viêm phế quản cấp và đợt cấp của bệnh phế quản phổi mãn.
Liều lượng và cách dùng
Đường uống. Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 gói/lần, 3 lần mỗi ngày. Trẻ em từ 2 đến 7 tuổi: 1 gói/lần, 2 lần mỗi ngày. Hòa tan cốm trong nửa ly nước trước khi uống, uống trước hoặc sau bữa ăn.
Chống chỉ định
Trẻ em dưới 2 tuổi. Phenylketon niệu (do có chứa aspartame). Tiền sử hen (nguy cơ phản ứng co thắt phế quản). Quá mẫn với acetylcysteine.
Thận trọng
Thận trọng khi dùng cho bệnh nhân bị loét dạ dày-tá tràng.
Sử dụng cho phụ nữ có thai và cho con bú
Không có đủ dữ liệu để sử dụng an toàn ở phụ nữ có thai và cho con bú.
Tác dụng không mong muốn
Đã ghi nhận những rối loạn tiêu hóa: buồn nôn, nôn. Trong trường hợp này nên giảm liều. Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Tương tác thuốc
Không nên dùng đồng thời thuốc ho hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản trong thời gian điều trị bằng acetylcysteine.
Thành phần
Hoạt chất: Acetylcysteine 200mg. Tá dược: hương cam S289, aspartame, beta-carotene, sorbitol vừa đủ 1 gói 1g.
Bảo quản
Bảo quản ở nhiệt độ dưới 30°C.
Hạn dùng
36 tháng kể từ ngày sản xuất.